Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องสายงาน IT ใน USA & AUS ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอปรึกษาเรื่องโอกาสในการหางานสาย IT ในอเมริกาและออสเตรเลียค่ะ
โปรไฟล์ไม่ได้ดีสักเท่าไหร่ค่ะ จบ finance มา งานแรกเป็นมาร์ฯ ทำได้สักพัก รู้สึกไม่ชอบงานค่ะ เปลี่ยนงานใหม่ มาทำสาย logistics ก็รู้สึกไม่ชอบอีก ด้วยความที่อายุก็มากขึ้นทุกวันๆ ก็เลยมานั่งทบทวนตัวเองว่าเราชอบอะไรที่สุด อยู่กับอะไรได้นานที่สุด คำตอบคือคอมพิวเตอร์ แต่ด้วยความที่ไม่ได้จบ IT มา จะไปลองหางานในไทยคิดว่าค่อนข้างยากนิดนึงอ่ะค่ะ ก็เลยตั้งใจว่าเดี๋ยวจะไปต่อโทด้าน IT เลยดีกว่า คณะที่มองไว้ก็คือ Software Engineering และก็ SAP ใจอยากทำ SAP ค่ะ แต่เท่าที่ลองถามๆพวกพี่ที่รู้จักที่ทำงานสาย IT Consultant เค้าบอกว่าหาทางเข้ายากมาก.. ก็เลยลดๆความอยากลงมาบ้างค่ะ

รู้สึกจะเริ่มยาวไป สรุปคือ อยากรู้ว่าโอกาสเติบโตในสายงาน IT ที่ต่างประเทศ มันยังโอเคอยู่ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ :)

จากคุณ : ให้ฉันเกิดวันพุธเถอะนะ
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 11:22:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com