Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ จะขอวีซ่าไปเยี่ยมแม่ที่เยอรมันค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากขอวีซ่าไปเยี่ยมแม่ที่เยอรมันช่วงเดือนกุมภาค่ะ แต่เรายังไม่ได้ทำพลาสปอร์ตเลย แล้วก็อยากรู้ว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง เมื่อกี๊ลองโทรไปถามที่สถานฑูตเค้าบอกว่าต้องใช้ใบเกิดด้วย แต่เอกสารอย่างอื่นให้หาดูในเว็ป แต่เราอ่านในเว็ปแล้วไม่ค่อยเข้าใจค่ะ เลยอยากจะถามผู้รู้ว่าต้องใช้อะไรบ้าง (แต่ติดปัญหาอยู่นิดนึงค่ะ คือเรากับแม่ตอนนี้ใช้คนละนามสกุลค่ะ เพราะแม่เราแต่งงานมีลูกใหม่อยู่ที่นู่น )

จากคุณ : ลูกชิ้นปลาทอดกรอบ
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 15:25:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com