Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามหน่อยครับ เกี่ยวกับการไปเรียนภาษาอังกฤษที่เมืองนอก ติดต่อทีมงาน

เพิ่งเรียนจบ ป.ตรี
พอดีสนใจมากแต่ขาดแคลนทุนทรัพย์อย่างยิ่งยวด ถามเป็นข้อๆละกันนะครับ
1.ควรไปเป็นเวลานานเท่าไหร่
   ในใจอยากไป 0.5-1 ปี
2.ควรไปประเทศไหน
   อันนี้ไม่เกี่ยงเท่าไหร่
3.ต้องเตรียมเงินตอนเริ่มต้น(ค่าตั๋ว,ค่าคอร์สเรียน,ค่าวีซ่า,ฯลฯ)ประมาณเท่าไหร่
   จะได้วางแผนทำงานเก็บเงินถูกหน่ะครับ
4.ค่าใช้จ่ายต่อเดือนประมาณเท่าไหร่
   ผมกะจะไปทำงานพาร์ทไทม์อยู่แล้วครับ
5.ไปกับโครงการกับไปเอง ต่างกัน หรือเปล่า
   ถ้าต่างกันไม่มากก็อยากได้ความสะดวก

ปล.อาจจะชี้ทางไปยังแหล่งความรู้อื่นๆก็ได้นะครับ  ผมลองเสิร์จดู มันมีไม่ค่อยครอบคลุม หรือไม่ก็เยอะไป
ปล2.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

จากคุณ : PurereeN
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 55 12:52:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com