Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้สบายตาสบายใจ) อยู่ต่างแดนเลี้ยงสัตว์เลี้ยงอะไรกันบ้าง พามาอวดโฉมหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เห็นมีแต่กระทู้ถามข้อมูลออกแนวเป็นทางการๆมาตลอด เลยอยากตั้งกระทู้แบบสบายๆบ้าง ^^
พอดีอยู่อเมริกามาได้ซักพักแล้ว มีบ้านเป็นของตัวเอง อยากจะเลี้ยงหมาค่ะ กำลังปรึกษากับที่บ้านอยู่ว่าจะไป adopt ตาม shelter มาดี หรือว่าซื้อพันธุ์แท้จาก breeder ดี (มีพันธุ์ใจในไว้แล้ว เลือกให้ตรงกับ life style คนขี้เกียจๆอย่างเรา เอิ๊กๆ)
อยากยลโฉมสัตว์เลี้ยงของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆแต่ละคนในต่างแดนว่าเลี้ยง หมา แมว นก ปลา หนูแกสบี้ งู อิกัวหน้า (เห็นใน craiglist เค้าขายกัน 555) ฯลฯ อะไรกันบ้าง และไปซื้อมาจาก breeder หรือ adopt มาจาก shelter กันคะ
ขอที่เป็น "Pet" นะคะ ไม่เอาแบบสัตว์เจ้าถิ่นที่มาขอข้าวกินน้า ^^
ถ้ามีรูปรบกวนลงรุปอวดโฉมด้วยค่ะ เราชอบดู ถ้ามีเรื่องราวอะไรน่ารักๆเกี่ยวกับเค้า หรือประวัติที่ไปที่มา วิธีการเลี้ยง เช่น ตื่นเช้ามาเค้าจะมาปลุกให้พาไปขับถ่าย หรือ เลิกงานแล้วต้องพาไปเดินเล่นทุกวัน อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ถ้าไม่ขี้เกียจก็พิมพ์เล่ามาได้เลยค่ะ รออ่านอยู่ (จะเก็บไว้เป็นแนวทางการเลี้ยงเองด้วย ที่ผ่านมาตอนอยู่ไทยเลี้ยงหมา แต่จริงๆแล้วแม่เราเป็นคนให้น้ำให้ข้าวตลอด เราแค่เล่นด้วย แต่ตอนนี้ต้องทำเองทุกอย่างแล้ว ไม่มีประสบการณ์เลยค่ะ)

หวังว่าจะมีคนเข้ามาตอบนะคะ อยากอ่านจริงๆนะ ขอให้ทุกคนมีวันที่ดีนะคะ ขอบคุณค่ะ ^________^

เข้ามาดูอีกที ดีใจมากๆเลยมีคนมาโพสต์รูปน่ารักน่าฟัดเต็มไปหมด ดูแล้วเพลินมากๆ ขอบคุณมากๆนะคะ
เสียดายจังกระทู้แบบนี้ไม่ได้เป็นกระทู้แนะนำ จะได้มีคนมาต่อเรื่อยๆเหมือนกระทู้ถามเรื่องแฟนต่างชาติ 555 ไม่อยากให้ตกไปเลย อยากให้คนมาต่อกันเรื่อยๆ เสียดายจัง แต่ไม่เป็นไรเราเซฟไว้แล้ว จะเข้ามาดูอีกเรื่อยๆนะคะ ใครมีลูกมีหลานก็พามาโชว์ตัวต่อได้นะคะ รออยู่ค่ะ ^____^

กรี๊ดดดด รู้ตัวอีกที กลายเป็นกระทู้แนะนำไปแล้ว ขอบคุณค่ะ จะได้มีคนเข้ามาแชร์ภาพกันเยอะๆอีก >________<

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 55 05:13:42

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 55 03:29:17

จากคุณ : ข้าวปั้นหน้าปลาดิบใส่วาซาบิ
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 55 03:14:29