กระทู้นับถอยหลังกลับเมืองไทยของผมครับ

อยากกลับบ้านแล้ว เหลืออีกไม่กี่วันแล้ว

วันนี้ส่งเรื่องขอตั๋วเครื่องบินกลับบ้านแล้ว ขอตั๋วเขาวันที่วันที่ 29 มีนาคม 2546 จากวันนี้ไปเป็นเวลา 130 วันพอดีเป๊ะ นับถอยหลังครบ 130 ครั้งก็จะถึงวันเดินทางพอดี

จากวันนี้ไปทุกวัน ถ้าผมว่างมาเล่นเน็ต ก็จะเข้ามานับถอยหลังในกระทู้นี้ไปเรื่อยๆ เข้ามาเขียนอะไรไปเรื่อยๆ เหมือนเป็นบันทึกเล็กๆ ใครจะเข้ามาคุยอะไรด้วยก็ได้นะครับ ไม่ว่ากัน

จะคอยเลี้ยงกระทู้นี้ไปเรื่อยๆ ไม่ยอมให้มันตกหายไปจากจอเด็ดขาด

จริงๆผมก็นับถอยหลังของผมมาตั้งแต่วินาทีแรกที่มาถึงญี่ปุ่นแล้วละครับ จะมีเพียงบางช่วงสั้นๆเท่านั้นเองที่ไม่ได้รู้สึกว่าอยากจะทำแบบนั้น

ช่วงนี้คงเป็นช่วงสุดท้ายสั้นๆของเวลาสี่ปีครึ่งแล้ว ผมอยากจะนับมันชัดๆ ดังๆ ทุกวัน ให้สมกับที่ผมรอมาสี่ปี

ถึงผมกลับไปแล้ว ผมจะไม่มีอะไร ไม่เจออะไร เหมือนที่เคยมีก่อนมา ผมก็ยังอยากจะกลับไป
    .....................................................................

ตอนแรกผมไม่ค่อยกล้าที่จะเปิดกระทู้แบบนี้ เพราะผมคิดว่า คงมีคนในนี้ตั้งเยอะแยะ ที่อยากกลับบ้านแล้ว แต่ยังกลับไปไม่ได้ ไม่อยากทำให้ทุกคนสะเทือนใจ บางคนที่กำลังอยากจะมาก็อาจจะคิดกลัวญี่ปุ่นไป ก็อย่าไปคิดนะครับ ผมเป็นของผมคนเดียว ด้วยเหตุผลบางอย่าง ถ้ากระทู้ทำให้ใครเศร้ามากขึ้น ก็ขอโทษล่วงหน้าไว้ด้วย

จากคุณ : นาฬิกาทราย...ครับ - [ วันลอยกระทง 19:11:36 ]