เกี่ยวกับจดหมาย sponsor เวลาจะทำ visa ค่ะ

มีเรื่องขอรบกวรเกี่ยวกับเอกสารทำวีซ่าของผู้ออกค่าใช้จ่ายค่ะ แบบว่าเราอ่านใบของสถานฑูตแล้วงงๆนิดหน่อย

1.คุณแม่เป็น sponsor ให้ค่ะ แต่ไม่แน่ใจวิธีเขียนจดหมายรับรอง ไม่ทราบว่ามีแบบฟอร์มให้ download หรือมีใครที่ทราบแบบฟอร์มบ้างไหมคะ?
    2.แล้วสมุดบัญชีต้องเอาเล่มจริงไปด้วยหรือเปล่าคะ หรือว่าแค่ตัว xerox ก็พอแล้ว?
    3.หนังสือรับรองการทำงาน ในกรณีเป็นข้าราชการ ใช้ xerox บัตรข้าราชการได้ไหม

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : kiyono (kiyono) - [ 1 ส.ค. 46 21:02:53 ]