ถามเรื่องไปเรียนต่อ+ทำงานที่ us ด้านคอมหน่อยครับ

คือจบวิศวะคอมมาครับ พึ่งจบเอง ทีนี้ตัดสินใจอยู่ว่าจะไปต่อโทที่เมกาเลยดีหรือว่าหางานทำเก็บเงินในเมืองไทยก่อนดี ถ้าไปเรียนต่อก็อยากไปหางานทำไปด้วยที่นู่นคร้บ เพราะเห็นค่าจ้างสูงกว่าเมืองไทยค่อนข้างมากเลย เลยอยากถามว่าถ้าไปเรียนต่อที่เมกา จะหางานทำด้านเกี่ยวกับคอมได้ยากไหมครับ คือเรื่องภาษาก็ค่อนข้างokแล้ว แต่กลัวแค่ว่าถ้าไปแล้วหางานไม่ได้จะกลายเป็นการเปลืองเงินเข้าไปใหญ่ครับ
    ขอบคุณมากๆ

จากคุณ : บรึ๋ยศักดิ์ - [ 24 ส.ค. 46 21:45:14 ]