อยากทราบว่า เคงคิว กับ เซงมอง ต่างกันยังไงหรอคะ

คือว่าปีหน้าจะต้องกะว่าจะหาที่เข้าเรียนต่อน่ะคะ เพื่อนชวนเข้าเคงคิว เพราะว่าค่าใช้จ่ายไม่มาก ยี่สิบมังต่อปี แต่เรียนอาทิตย์ละวัน ส่วนเซงมองจะตกประมาณ เจ็ดสิบมังต่อปีน่ะ แล้วถ้าเรียนเคงคิวคิดว่าจะไม่ได้ภาษาเลย ไม่เหมือนเรียนตอนเรียน รร.ภาษาที่ต้องไปเรียนทุกวัน ส่วนเซงมอง ก็เรียนทั้งวันเลย เราเรียนภาษารอบบ่ายน่ะคะ

อื้มม ลืมบอกไปจ๊ะว่า เราทำไบท์น่ะ ช่วงเย็นน่ะ ช่วงบ่ายไปทำงานเลิกเรียนก็มาทำไบท์น่ะจ๊ะ

หนึ่ง เคงคิว ถ้าจะเรียนได้ต้องสอบวัดระดับ หนึ่งให้ได้ก่อนใช่ไหมคะ แล้วเคงคิว คือ นร.วิจัยใช่ไหมคะ
    สอง เซงมองเราสอบไม่ผ่านก็ได้ใช่ไหมคะ หมายถึงเค้าจะดูแค่ว่าเราสอบได้คะแนนเท่าไหร่ ไม่ผ่านก็ไม่เปนไรใช่ไหมคะ

อีกข้อคือว่า เป็นคุณจะเลือกเรียนอะไรกันคะ

รบกวนหน่อยนะคะ

จากคุณ : *โคนัน* - [ 30 ส.ค. 46 03:18:17 ]