รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ

อยากทราบเกี่ยวกับแนว art แบบไม่ใช่ปริญญาโทครับ เอาแบบเป็นคอร์ส

1. มีวิชาสอนอะไรบ้างครับเช่น Graphic ,3d ,ตัดต่อ (อยากทราบว่าที่นั้นเปิดสอนแบบเฉพาะทางด้านไหนบ้างครับ)

2. เราควรจะมีพื้นฐานวิชาที่จะไปเรียนก่อนมั๊ยครับ

3. ระยะเวลาเรียนนานประมาณใด (ขั้นต่ำ-นานสุด)

4. ต้องใช้เอกสารประกอบอะไรบ้างครับ  (ไม่มีโทเฟิลเรียนได้มั๊ยครับ)

5. สถานที่เรียนที่ไหนดีครับ (ไม่จำเป็นต้องดัง แต่สอนดีก็พอครับ เป็นลิงค์มาก็ได้ครับ)

6. ประเทศที่จะเรียนแนวนี้ที่ไหนเด่นดังพวกนี้ครับ แยกเป็นด้านๆ / ประเทศเลยก็จะดีมากครับ

ปล. ผมจบป.ตรี ศิลปกรรมมาครับ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ในห้องนี้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำทุกท่าน

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ย. 46 10:31:05

จากคุณ : i_TONZz - [ 5 ก.ย. 46 10:26:19 ]