ทำงานในสายการเงิน การสอบ CFA จำเป็นแค่ไหน เพราะค่าสอบแพงเหลือเกิน

คือพึ่งจะเริ่มสอบ Level 1 น่ะครับ ค่าสอบก็ตกเกือบสองหมื่นห้าพันบาทแล้ว ไหนจะค่าหนังสืออีกสามหมื่นกว่า
    อยากทราบว่า จำเป็นแค่ไหนครับกับการสอบ CFA และได้รับการยอมรับมากแค่ไหน รวมถึงความสามารถในการแข่งขันเวลาสมัครงาน ต่างกันเยอะมั้ยในกรณีที่มี CFA กับไม่มี
    คำถามสุดท้าย ไม่ทราบหนังสือและ Supplement ของปีก่อนๆ สามารถใช้สอบในปีที่เราสมัครได้มั้ยครับ เพราะเห็นราคาต่างกัน เข้าใจว่าคงเป็นการปรับขึ้นราคา แถมในส่วนของ Supplement ทาง AIMR ก็ไม่เห็นระบุรายละเอียดเลย ส่วน Textbook เข้าใจว่าคงเหมือนเดิม อาจจะเปลี่ยนแค่ Edition

จากคุณ : Knot - [ 8 ก.ย. 46 09:35:23 A:202.57.173.182 X: ]