ถามพี่ๆที่เคยเรียนรร.สอนภาษาในNew Zealand ถ้าไปเรียนประมาณเดือนกว่าๆจะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคะ?

คือ ได้ยินมาว่าที่นิวซีแลนด์นี่ถูกสุดใช่มั้ยคะ แล้วถ้าต้องการจะไปเรียนประมาณเดือนกว่าๆค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณเท่าไรคะ(รวมค่าเรียน,ค่าเครื่องบิน,ค่ากินอยู่ ect. )และถ้ามีงบประมาณ1แสนนี่จะพอมั้ยคะ?
    แล้วส่วนใหญ่เรียนเดือนกว่าๆนี่จะเห็นผล(กว่าเรียนที่เมืองไทย)มั้ยคะ? คือ ตอนนี้
    เรียนอยู่ที่ญี่ปุ่นเล้วเทอมหน้าต้องเลือก major เป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งที่ญี่ปุ่นจะปิดเทอมช่วงเดือนกุมภากะ มีนา 2 เดีอนเอง
    ถ้าเป็นช่วงนั้นจะมี couse เปิดมั้ยคะ?
    รบกวนพี่ๆที่เคยเรียนภาษาที่นั่น หรือ พี่ๆที่พอจะรู้ข้อมูลช่วยตอบด้วยค่ะ
    อ้อ ถ้าเป็นไปได้ ช่วยแนะนำรรให้ด้วยก็ดีค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : kotori - [ 12 ก.ย. 46 23:42:24 A:202.29.54.215 X: ]