ใครเคยขอ VISA F1 ผ่านแล้ว ขอความรู้หน่อยครับ (กำลังจะขอแล้ว)

สวัสดีครับ

อาทิตย์หน้าจะไปขอ แล้ว เพราะ มีกำหนดเปิดเรียน 1 DEC 2003 กลัวว่าถ้าอะไรผิดพลาดจะได้แก้ไขได้ทัน
    คุณพ่อเป็น SPONSOR ให้
    สิ่งที่มีตอนนี้

I-20
    Transcript จบ ป.ตรี ( ปีนี้ )
    ใบคำร้อง DS-156, DS-157 และ DS-158
    ใบเสร็จค่า VISA 4300 บาท
    รูปถ่าย 2 x 2 นิ้ว
    จดหมายรับรองเงินเดือน 62,000 บาทต่อเดือน (ของพ่อ)
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ 1.1 ล้านบาท

ยังไม่ได้เขียน Eassy เลยครับ ปัญหาเรื่องนี้แหล่ะว่า ใครพอจะมี Eassy ที่เขียนแล้วผ่าน หรือ ไม่ผ่าน ส่งให้ผมหน่อยนะครับ จะเอาไปศึกษา รวมถึง จดหมาย SPONSOR ด้วยนะครับ

คราวนี้ อยากถามว่า ผมมี ญาติ ( ป้า ) แต่ก่อนนามสกุล เดียวกับพ่อ ตอนนี้เค้า แต่งงานไปแล้ว แล้วก็ปลดเกษียน ไปแล้ว แต่มีเงินเก็บอยู่ 3 - 4 ล้าน เค้าจะเป็น SPONSOR ด้วย ดีเปล่าครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

chalat@ego.co.th

จากคุณ : xxx-xxx-xxx - [ 18 ก.ย. 46 13:23:15 ]