ขอวีซ่าไป nzแบบมีsponser แต่อนุมัติต่อเมื่อมีเงินประกัน??

คือว่าขอวีซ่าไป nz แบบท่องเที่ยว 3 เดือนไว้น่ะคะ แบบมีแม่กับพ่อเลี้ยงเป็น sponser ให้ยื่นเอกสารหมดแล้ว
    เพิ่งเรียนจบและยังไม่มีงานทำ เจ้าหน้าที่บอกว่าเราเป็นบุคคลที่ มีความเสี่ยงจะไปแล้วไม่กลับ (=_=;) ก็พอเข้าใจอะคะ วันนี้แฟกส์ไปถามเรื่องผลการขอวีซ่า เพราะถ้าหากไม่ผ่านจะได้ไปสมัครงานเสียที

เจ้าหน้าที่บอกผลว่า เราจะให้คุณผ่านวีซ่าได้ แต่คุณต้องทำตามเงื่อนไขของเรา คือ.. จ่ายเงินประกัน แล้วก็บอกว่าจะแฟกซ์รายละเอียดมาตอนเย็น ...บอกตั้งแต่ 13.30 ป่านนี้จะมืดแล้วยังไม่เห็นรายละเอียดเลยคะ

ใครเจอปัญหาเดียวกันปะคะ
    ตอนนี้คิดจะไม่อยากไปแล้วเพราะวุ่นวายน่าดูเลย
    อีกอย่างคิดจะไปเที่ยว ไม่ได้จะไปลงหลักปักฐานที่นั่นน่ะคะ

ใครพอทราบไหมคะว่าเงินประกันและเงื่อนไข ของสถานทูตนิวซีแลนด์มีอะไรบ้างอะคะ
    ขอบคุณคะ

จากคุณ : เพลงz - [ 3 ต.ค. 46 18:01:51 ]