ดิฉันรู้สึกว่าเจ้าหน้าที่คนไทยที่สถานทูตอเมริกาปากตลาดมาก

ดิฉันอยากจะทราบว่า เจ้าหน้าที่พวกนี้ส่วนใหญ่การศึกษาเป็นอย่างไรคะ
    เป็นเด็กโรงเรียนพานิชย์มาก่อน แล้วต่อด้วยตรี โท เอก หรืออย่างไร
    สภาพทางสังคม สภาพแวดล้อมเป็นอย่างไร
    แล้วพื้นฐานทางครอบครัวส่วนใหญ่เป็นอย่างไรกัน
    จากที่ดิฉันได้สังเกตการณ์แล้ว พอจะเดาได้ว่า
    เจ้าหน้าที่คนไทยพวกนี้ กริยามารยาทไม่ต่างอะไรจากแม่ค้าขายข้าวแกงที่โรงอาหารเลยค่ะ
    ผู้หญิงบางคนหน้าตาก้อดูแย่พอแล้ว การพูดการจาก็ยังแย่ตามหน้าตาไปอีก เห็นแล้วไม่น่าชวนมองเลยค่ะสถานทูตประจำประเทศไทย

จากคุณ : คนไทยคนหนึ่ง - [ 6 ต.ค. 46 23:19:47 A:203.118.91.131 X: ]