ทำงัยดีค่ะเนี๊ยะ !!!!!!

เรื่องมันมีอยู่ว่า แฟนเป็นเมกาจะบินจากอเมริกามาไทยต้นเดือนพฤศจิกายนนี้ค่ะ เขาทำงานบริษัทเดียวกันกับหนู เขาเป็น manager , หนูเป็น Engineer ค่ะ
    เราเจอกันที่ไต้หวันเมื่อ 2 ปีที่แล้ว หนูไป training และเค้าไปตรวจงาน ค่ะ หลังจากนั้นก็ได้ติดต่อกันมาตลอดทั้งโทรศัพท์ , Email, จดหมาย...yahoo .etc... 2 ปี เราเจอกัน 2 ครั้ง เพราะต่างมีเวลาไม่ตรงกัน..
    เมื่อปีที่แล้วหนูไปขอ Visa เพื่อบินไปเยี่ยมครอบครัวเขาตามคำเชิญของเค้าและครอบครัวเค้า....ปรากฎว่า Visa ไม่ผ่านค่ะ
    ในการมาของเค้าครั้งนี้ เราต้องการที่ขอ Visa อีกครั้งหนึ่ง แบบ tourist เหมือนปีที่แล้ว....แต่ครั้งนี้หนูบอกให้แฟนหนูเอาเอกสารเขามาด้วย....และเราจะไปขอ Visa ด้วยกัน...
    เอกสารเค้ามีดังนี้ค่ะ
    1. Passport
    2. Original U.S birth certificate.
    3..Original statement from his bank.
    4. Invitation Letter.
    5. Certificate from company.
    และของหนูมี ดังนี้ค่ะ
    1. Passport
    2. Certificate from company ( this document we same )
    3. Book bank ( about 100,000 B. )
    4. ใบอนุญาตลางาน.

คุณพี่ ๆ ทั้งหลายคิดว่าหนูจะได้รับ tourist Visa ในการขอครั้งนี้มั๊ยค่ะ พอจะมีคำแนะนำมั๊ยค่ะ.........หนูจะบินไปตอนปีใหม่ค่ะ.......

ขอบคุณทุกคนน่ะค่ะ.....

จากคุณ : Luck - [ 15 ต.ค. 46 15:37:15 A:203.155.80.7 X: ]