จะ ship ของกลับเมืองไทย ทำอย่างไรดีคะ ที่เช็คมาแพงจังเลย แง๊ๆ

เช็คมาสองสามที่เขาคิดเป็นกล่องล่ะ กล่องละ 30 กิโล
    กล่องแรกร้อยสี่สิบปอนด์ ส่วนกล่องที่ตามมากล่องละประมาณสี่สิบปอนด์ แถมมีเซอร์ชาร์จอีก ยี่สิบห้าปอนด์เพราะอยู่นอก m25

ไปถามที่ Mailbox etc. เขาคิดเป็นกิโลละ ห้าสิบโล สองร้อยปอนด์ได้ ไม่รวมค่ากล่องด้วย

บ้านเราไม่ได้อยู่กทมซะด้วยซิ กำลังคิดว่าจะชิบแบบที่เขาคิดเป็นคิวบิกแต่ไม่มีข้อมูลเลย หาตามเสิร์ชเอนจิน ก็ไม่เจอะ แบบที่ถ้าไปลงที่ท่าเรือสงขลาด้วยจะดีมากเลย ใครมีประสปการณ์รบกวนด้วยนะคะ

เอ แล้วที่เขาบอกว่าถ้าอยู่อังกฤษไม่ถึงปีนี่ โดนหักภาษีที่ท่าเรือเมืองไทยด้วยใช่ไหมคะ แต่ถ้าหนูอยู่ถึงแต่บังเอิญปีที่ผ่านมานี่กลับไทยไปหลายรอบอยู่ จะถือเป็นเคสได้หรือเปล่าคะ

รบกวนตอบด้วยนะ นึกว่าสงสารเด็กกำลังจะกลับบ้านแล้ว

เรียนจบแล้วน่ะค่ะ เย่ๆๆๆๆๆ (เหนื่อยเกือบตาย)

จากคุณ : maruDJz - [ 23 พ.ย. 46 23:08:12 ]