เรียนต่อที่ออสเตรเลียดีมั้ยคะ

ตอนนี้กำลังจะจบม.ปลายแล้วค่ะ คิด ๆ อยู่ว่าจะต่อที่ไหนดี ที่ออสเตรเลียเป็นไงมั่งค่ะ ดีมั้ยอะไรน่าเรียน ถ้าไปค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้ว เมืองไหนดีน่าเรียน แต่อีกใจนึงก็กลัวว่า พอจบมาจะไม่มีเพื่อนคนไทย น่ะค่ะ แต่เห็นว่าที่ออสเตรเลียก็มีนักเรียนไทยเยอะใช่มั้ยค่ะ คุณมีความเห็นว่าไงมั่ง จริงรึเปล่าค่ะ ว่านักเรียนออสเตรเลียมักจะเป็นเด็กที่ ไม่ค่อยดีน่ะค่ะ (ขอโทษน่ะค่ะ) หรือว่ามันขึ้นอยู่กับตัวเรา อยากได้ความเห็นจากเพื่อน ๆ ที่กำลังศึกษาอยู่ที่นั่นน่ะค่ะ

จากคุณ : หน้าหวานดอทคอม (หน้าหวานดอทคอม) - [ 1 ธ.ค. 46 20:05:16 ]