T_T สอบ GMAT ได้ 530 เองอ่ะ ทำยังไงดี

เป็นอารมณ์ที่สุดแสนหวาดเสียว อุณหภูมิในห้องสอบก็แสนหนาวเย็น แถมข้อสอบก็ยากกว่าที่เคยทำ Practice Test มาอีก แบบว่ามึนตึ๊บไปเลยครับ
    เผอิญตัวผมจบมาทางสายสังคม เลยคาดว่าน่าจำทำส่วนที่เป็น Verbal ได้ดีกว่า แต่กลับว่าไม่ได้เป็นเช่นนั้น กลายเป็นว่า Quantitative ได้ 46 คะแนน อยู่เปอร์เซ็นไทล์ที่ 80 กว่า ส่วน Verbal T_T เศร้ามาก อยู่เปอร์เซ็นไทล์ที่ 15 เอง รวมออกมาแล้วได้ 530 ตกอยู่เปอร์เซ็นไทล์ที่ 46
    หลังจากสอบแล้วก็เลยได้รู้ตัวว่ายังอ่อนในเรื่อง Reading และ Word Power มากๆ เจอศัพท์หลายตัวที่แปลไม่ออก เลยพาลทำให้อ่าน passage ไม่รู้เรื่อง
    เขียนมาทั้งหมดนี้ ก็คือ อยากบ่นครับ และก็อยากถามด้วยว่า คะแนน Quantitative Part คนไทยส่วนใหญ่เขาได้กันเท่าไหร่ และ Verbal Part เขาได้กันเท่าไหร่ แบบว่าอยาก Benchmark อ่ะครับ จะได้รู้ว่าต้องทุ่ม attempt อีกเท่าไหร่ถึงจะผ่าน และได้คะแนนคุ้มค่าเงินกับ 225 เหรียญที่เสียไป

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

จากคุณ : bigbearff - [ วันคริสต์มาส 14:22:57 ]