===ยังมีอะไรต้องถามเกี่ยวกับวีซ่าท่องเที่ยวอีกอ่ะ รบกวนด้วยค่ะ===

ตั้งใจจะไปเที่ยวลอนดอนช่วงต้นๆพ.ค.นี้นะคะ
    แต่ยังไม่ได้ขอวีซ่าเลย จะทันมั้ยนะ เพราะต้องรอตัดสินใจเลือกสายการบินด้วยน่ะค่ะ (ราคาเดือนพ.ค. จะออกเดือนเม.ย.)
    ในกระทู้เก่า คุณ Aoyama (เจ้าแม่สุดประเสริฐ ^o^) คิดว่าเราเดินทางไปซะแล้ว เฮ้อ...ที่เงียบไปเนี่ย ยังสรุปกับเพื่อนไม่ลงตัวซะทีน่ะค่ะ มากคนก็มากความอ่ะ

แต่จะถามเรื่องขอวีซ่าน่ะค่ะ ถ้าจะไปพักกับเพื่อนที่โน่นเนี่ย ต้องใช้หลักฐานอะไรจากเพื่อนบ้างรึเปล่า เช่น ต้องมีจม.รับรองจากเพื่อนมั้ย ต้องเขียนทางการแค่ไหน เขียนอะไรบ้าง (ถ้ามีตัวอย่างจะขอบพระคุณมากเลยค่ะ) รวมถึงต้องซีร็อกซ์ passport+ visaนร.ของเพื่อนด้วยรึเปล่า เป็นต้น จะได้รีบบอกให้เพื่อนส่งมา
    และ statement ของตัวเองถ้ามีไม่ถึงแสนบาท จะพอมั้ยคะ ต้องเอา statement ของพ่อแม่มาช่วยรึเปล่า ประมาณว่ามีคนช่วย support การเดินทาง ไรเงี้ย ค่ะ

เข้าไปดูในเว็บวีซ่าอังกฤษแล้วปวดหัวมากเลยค่ะ ต้องเตรียมหลักฐานเยอะแยะ ยุ่งยากหมดความอยากเที่ยวไป 30%เลยเชียว!!
    ขอบคุณค่ะ ^o^ (นึกไรออกอีก จะเข้ามาถามใหม่ค่ะ อิอิ)

จากคุณ : waterproof - [ 31 มี.ค. 47 04:16:01 ]