......คนไทย...กับการเรียนภาษาอังกฤษ......

ช่วงนี้เป็นช่วงปิดเทอมอีสเตอร์....พลอยทำให้งานผมเพลาๆ ลงมา....คันไม้คันมืออยากจะทำอะไรที่(คิดว่า)จะเป็นประโยชน์....จึงลองตั้งกระทู้ขึ้นมา...ให้มือไม้มันหายคัน....

ความจริง...ภาษาอังกฤษผมยังด้อยอยู่มาก...แต่อยากจะเขียนในลักษณะ "วิเคราะห์" "บอกเล่า" และ "ชวนเชิญ" ผมตั้งใจจะเขียนวันละบรรทัดสองบรรทัด จนกว่าจะเปิดเทอม คือขออนุญาตสมาชิกนั่งประกระทู้นี้ในช่วงระยะปิดเทอม (แม้ไม่มีงานทำ ผมก็ต้องมานั่งออฟฟิท ถึงเกิดอาการคันไม้คันมือไง)

อีกนัยหนึ่ง ผมอยากจะเชิญชวนเพื่อนๆ สมาชิกมาร่วม "แจม" ด้วย จะถือว่าเป็น "วิทยาทาน" อะไรก็ได้ครับที่เกี่ยวเนื่องกับภาษาอังกฤษ

งั้นผมขอประเดิมเลยนะครับ

จากคุณ : คนอุดรฯ - [ 5 เม.ย. 47 17:31:36 A:193.195.73.66 X: ]