** ขอถามความเห็นในการอยู่บ้านเดียวกันระหว่าง ญ.- ช. หน่อยค่ะ **

อยากถามความเห็นของคนที่เรียนอยู่ต่างประเทศน่ะค่ะ เกี่ยวกับทัศนคติในการมองคนรอบตัวอ่ะค่ะ

อยากทราบว่าการที่ผู้หญิงกับผู้ชายพักอยู่บ้านเดียวกัน (แต่คนละห้อง) เป็นเรื่องปกติ หรือไม่ค่ะ

คือโดยส่วนตัวแล้ว เห็นว่าเป็นเรื่องไม่สมควรน่ะค่ะ เพราะถ้าทางบ้านทราบ คงให้กลับมาเรียนที่เมืองไทยแน่นอนเลยค่ะ ขี้แง

แต่มีเพื่อนที่เรียนอยู่ที่ออสฯน่ะค่ะ เค้าพักอยู่บ้านเดียวกับแฟนเค้า แต่ว่าเป็นลักษณะของการอยู่รวมกัน 3-4 คนน่ะค่ะ ตอนแรกก็เตือนเพื่อนไปว่ามันไม่สมควร (ส่วนตัว คิดว่าถ้าเป็นเพื่อนกันธรรมดาก็คงไม่เป็นไร แต่หากเป็นแฟนกัน แล้วอยู่ที่เดียวกัน เพื่อนที่อยู่ด้วย ก็คงไม่ค่อยมีความหมายเท่าไหร่) แต่เค้าก็บอกว่า ไม่มีอะไรหรอก เพราะคนที่โน่น เค้าก็ไม่มีใครคิดอะไรแบบนี้ คือเราก็เชื่อว่าเพื่อนเราไม่ทำอะไรไม่งามแน่ๆค่ะ เพียงแต่อยากทราบความคิดของคนนอกที่มองน่ะค่ะ ว่าเค้าจะมองว่ายังไงค่ะ เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าค่ะ ?

เป็นห่วงเพื่อนน่ะค่ะ กลัวว่าเพื่อนจะถูกมองไม่ดีค่ะ
    ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคะ : )

จากคุณ : Choco - [ 18 เม.ย. 47 00:06:15 A:202.176.81.184 X: ]