ขอส่งการบ้านขนมปัง..คุณสา และพี่ตุ๋มความฝันด้วยค่ะ

รู้ว่าวันหยุดอย่างนี้พี่ตุ๋มต้องไม่เข้ามาแน่นอน
    แต่หนูมีโอกาสแปะวันนี้อ่ะพี่ วันไหนเจ้านายไม่อยู่บ้านพี่ตุ๋มเข้ามาด้วยนะคะ
    เห็นคุณสาเอาสูตรขนมปังมาโพสต์อยากทำมากๆค่ะ
    แต่ชั่งตวงแบบคุณสาไม่เป็นอ่ะค่ะ
    พอดีพี่ตุ๋มเอาสูตรมาฝากอีกเลยทำตามสูตรพี่ตุ๋มค่ะ
    เลยมีครูสองคนคือคุณสากับพี่ตุ๋มนะคะ ว่างๆก็มาตรวจการบ้านด้วยนะคะ

ทำออกมาแล้วสมาชิกชอบทุกคนค่ะ
    แต่ไม่ได้ทำไส้ไก่ทำไส้หมูหยองแทนค่ะ ลูกไม่ค่อยสบายเลยอยากทำง่ายๆไว้ก่อนค่ะ
    พอดีมีหมูหยองติดตู้อยู่ และก็มีไส้กรอก ก็ทำสองไส้นี้ค่ะ
    น้องเจนนี่ชอบไส้ไส้กรอก น้องนิคทานได้หมดทั้งสองไส้ แต่ทานนิดๆหน่อยๆ แค่นี้ก็ชื่นใจแม่แล้วลูก..

อ่านสูตรคิดว่าจะยากมากๆๆ..แต่ลองทำแล้วไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ
    อีกอย่างไม่ได้นวดเองด้วย พอดีตอนวันเกิดสามีซื้อเครื่องมิกซ์เซอร์ให้
    เลยเอามาใช้นวดแป้ง สบายๆ..อย่างนี้ทำเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่เกี่ยง

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู - [ 18 เม.ย. 47 00:29:57 ]