อิ่มบุญ อิ่มใจ อิ่มท้อง ในงานสงกรานต์จริงๆ

อิ่มบุญเพราะไปตั้งแต่เช้า ใส่บาตรแบบนี้ได้อารมณ์ไปอีกแบบแฮะ ได้สรงน้ำพระพุทธรูปด้วย แต่เพื่อนบอกว่าท่านคงหนาวแย่
    อิ่มใจได้เห็นคนไทยมารวมตัวกัน แสดงพลังให้ต่างชาติเห็นว่าเราไม่เงียบ เราก็มีปากมีเสียงจะโชว์ของดีของเราเหมือนกัน
    อิมท้อง ก็อาหารไทยเต็มเลย เลือกไม่ไหว ราคาก็ไม่แพง แต่ได้ยินว่าค่าบูธๆละ $700 แน่ะ นับดูแล้วมี 13 บูธ เท่าไหร่หว่า ตกเลขอ่ะ  แล้วไหนจะค่าจ้างพนักงานในร้านอีกหล่ะ

แต่สุดท้ายก่อนกลับเจอเพื่อนๆในพันทิพย์นี่ แต่เสียดายไม่ได้ทันทัก แต่คงเห็นเราแล้วใช่มั้ย อิอิ
    ไม่รู้นี่นา ขอโทษทีนะคะหลบอริอยู่ (อุตส่าห์หลบแต่เช้าแล้ว ยังมาเจอตอนจบได้ เหอๆๆ) หวังว่าเพื่อนๆคงสนุก แล้ววันหลังค่อยเจอกันใหม่ เราจะไปแนะนำตัวเองเองเลยหล่ะ ^_^

แก้ไขเมื่อ 18 เม.ย. 47 23:14:47

แก้ไขเมื่อ 18 เม.ย. 47 23:12:44

จากคุณ : emily ka - [ 18 เม.ย. 47 23:11:28 ]