ช่วงนี้ร้อนมากๆ แต่เปิดหน้าต่างที่ห้องไม่ได้ ทำไงดี

คือ ห้องเรามันหันหน้าไปทางป่าอ่ะนะ (รู้หมดเลยว่าอยู่บ้านนอก) เลยมีปัญหาว่า เปิดหน้าต่างไม่ได้

ถ้าเปิดทีไร แมงมุม แมลงวัน แมลงสารพัดชนิดจะบินเข้ามาในห้องเราให้วุ่นไปหมด ขนาดเปิดแคบๆนะ
    ยิ่งถ้าเป็นกลางคืนจะเยอะเป็นพิเศษ เพราะคงมีแสงไฟมั้ง โดยเฉพาะช่วงนี้ ยุงเยอะมากๆๆๆ โดนกัดเต็มไปหมดเลย

เราเลยปิดหน้าต่างไว้ตลอด แต่ก็ร้อนมากๆเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ อยากได้หน้าต่างแบบมีมุ้งลวดจัง -_-'

เพื่อนๆมีวิธีมั้ยคะ ช่วยเราคิดหน่อย เพราะช่วงนี้ยังพอทนไหว แต่ไม่รู้เดือนหน้าจะเป็นไงเนี่ย ร้อนจัง

จากคุณ : Bubblemaker - [ 25 เม.ย. 47 14:57:36 ]