ผมมีปัญหาเรื่อง VISA ครับ ช่วยด้วยครับ

ผมกำลังจะไปลอนดอน เดือนหน้านี้แล้วครับ
    เมื่อวันจันทร์ไปยื่นวีซ่า มาได้เป็นวีซ่า 3 เดือน
    แต่ผมเกิดปัญหาขึ้นแล้ว

เพราะว่าผมอยากจะไปอยู่ในอังกฤษก่อนสักสองเดือนแล้วจะไปเที่ยวในประเทศกลุ่มเชงเก้น

แต่วีซ่าผมมันได้ถึงแค่ 26July ซึ่งคอร์สภาษาที่ลงเรียนไว้ก็จะจบ 23July
    นั่นก็หมายความว่า ผมจบแล้วก้ต้องรีบออกจากอังกฤษเลย จะไปเที่ยวยุโรปไม่ได้ เพราะว่าเค้าอังกฤษไม่ได้แล้ว
    (ผมซื้อตั๋วไปแล้วด้วย)
    ผมก็ไปปรึกษา Agency เค้าบอกว่ามีทางเลือกแค่
    1 ไปยื่นExtend ต่อ Visa ที่Embassy แต่เค้าบอกว่าไม่น่าจะได้ เพราะว่าเรายังไม่ได้ไปเลย จะไปยื่นต่อขอเพิ่มเวลาได้เหรอ

2 ไปที่อังกฤษ แล้วข้ามไปเชงเก้นก่อนวันหมดอายุของอังกฤษ แล้วตอนกลับเข้าอังกฤษให้ทำวีซ่า ณ ประเทศนั้นเลยกลับมา

3 เที่ยวในช่วงเรียนอยู่ ไปวันเสาร์ อาทิตย์
    แต่ว่าวิธีนี้คงเหนื่อยและเปลืองมาก เพราะว่า ต้องออกไปจากอังกฤษถึงหลายรอบ ผมจะไปที่ France Swiss แล้วก็ Italy ครับ

ผมกำลังปวดหัวมากเลย เพราะก็จวนจะไปแล้ว เชงเก้นก็ยังไม่ได้ทำเลย ยังไงทุกคนช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : เอก - [ 28 เม.ย. 47 17:15:28 A:202.176.90.237 X: ]