เมนูให้เด็กๆค่ะ...สตูว์(หอมกลิ่นส้ม..)

เดือนก่อนนู้น เห็นสตูว์พี่ตุ๋มทำดูน่าอร่อยดี ว่าจะลองทำให้พ่อบ้านทาน แต่ไปหาซื้อDemi Glace Sauce ไม่ได้
    เลยหันเข็มมาทำสูตรนี้แทน ใช้เนื้อสตูว์ เคี่ยวไม่เกิน๒ชั่วโมงก็ทานได้แล้วค่ะ
    สูตรนี้ไม่ใส่ไวน์เพราะทำให้เด็กๆ หรือใครชอบจะใส่ก็ตามแต่ใจ เมนูเด็ก ผู้ใหญ่ก็ทานอร่อยได้นะคะ
    อีกอย่างสูตรนี้ใส่เปลือกส้มลงไปด้วย จึงหอมกลิ่นส้ม เด็กๆคงจะชอบค่ะ
    ลูกชายชอบค่ะ ลูกสาวบ้านนี้..เฮ้อๆ

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู - [ 3 พ.ค. 47 09:24:32 ]