สามีขอหย่า ขอคำแนะนำหน่อยค่ะจะทำอย่างไร

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากจะขอคำแนะนำเรืองการหย่าในอเมริกาว่าดิฉันจะต้องทำอย่างไรบ้าง และเรื่องการแบ่งทรัพย์สินว่าต้องทำอย่างไรบ้าง ดิฉันแต่งงานมา 1 ปีกับ 2 เดือน และพักหลังๆก็มีปัญหากับสามีบ่อยครั้งและจูนกันไม่ค่อยได้ ดิฉันเครียดมากไม่รู้จะหันหน้าไปปรึกษาใครดี

สามีเป็นคนขอหย่าค่ะ เขาบอกว่าเราเข้ากันไม่ได้อยู่ด้วยกันก็ต่างไม่มีความสุข ดิฉันพยายามหันหน้าคุยกันปรึกษากัน แต่เขายืนยันว่าเขาต้องการหย่าและต้องการให้ดิฉันกลับไปเมืองไทย ดิฉันไม่รู้กฏหมายของที่นี่ จึงมืดแปดด้านว่าจะทำอย่างไรต่อไป มีคนบอกว่าถ้าติดต่อสถานฑูตที่อเมริกา เขาจะไล่ให้เรากลับเมืองไทยเลยใช่ไม๊คะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำสำหรับคนมืดแปดด้านอย่างดิฉันนะคะ ดิฉันไม่รู้จะหันหน้าไปพึ่งใครจริงๆค่ะ

จากคุณ : คนคอย.. - [ 4 พ.ค. 47 06:32:04 A:65.1.32.103 X: ]