CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

สำหรับแม่บ้านเกาหลีค่ะ

ไม่แน่ใจนะคะว่าแม่บ้านเกาหลีจะทราบหรือยัง พอดีเมื่อวานไปเจอร้าน Asia Mart เพิ่งเปิดใหม่อยู่ในทางเดินข้ามใต้ดินระหว่าง Myungdong กับห้าง Lotte เป็นร้านเล็กๆคูหาเดียวเพิ่งเปิดได้สองเดือน ขายของชำจากเมืองไทย เวียดนาม อินโดนิเซีย

ที่เห็นของไทยๆก็มีตั้งแต่เครื่องแกงสารพัดค่ะ (สามพันวอน) พริกดอง และพริกขี้หนูสด (ขายเป็นห่อๆละสามพันวอน), ปลาทูเค็ม, กะปิ, น้ำพริกเผา, กะทิ, rice paper ไว้ห่อปอเปี๊ย, มาม่ารสต้มยำ (ห่อละห้าร้อยวอน) เงาะกระป๋อง, มะขามคลุก, เส้นหมี่, เส้นก๋วยเตี๋ยวจันทร์, สต๊อกหมูก้อนคนอร์ (พันห้า) ....นี่เท่าที่จำได้ค่ะ

ร้านนี้ต้องเดินลงทางข้ามใต้ดินนะคะ จากด้านหน้าทางเข้าล๊อตเต้ เป็นทางข้ามที่จะไป
    มายองดอง พอลงบันไดใต้ดินไปแล้วเลี้ยวขวาแรกเลยค่ะ เดินผ่านร้านเล็กๆน้อยๆแถวนั้น พอผ่านสี่แยกร้านเล็กๆแยกแรกแล้วก็หันมองทางด้านขวามือค่ะ ไม่น่าพลาด

จริงๆแล้วของส่วนใหญ่จะหาซื้อได้จาก Hannam Supermarket ยกเว้นพริกสดกับมะขามแล้วก็มาม่า น่ะค่ะที่หาไม่เจอที่ฮันนาม

ไฟล์รูปภาพ

จากคุณ : terri - [ 29 มิ.ย. 47 15:24:39 ]