CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ถือกรีนการ์ดกับซิตีเซ่นค่ะ

มีแม่บ้านท่านใดที่ เปลี่ยนกรีนการ์ดเป็นซิตีเซ่นไหมค่ะ คืออยากถามว่าความแตกต่าง หรือข้อได้เปรียบ เสียเปรียบของการ ถือกรีนการ์ดเฉยๆ หรือสมควรไปสอบเป็นซิติเซ่นดีค่ะ เพราะไม่เห็นความแตกต่างของการแค่ถือกรีนการ์ดเฉย ๆ คือตอนนี้ทำงานแต่เป็นงานใต้ดิน คือไม่ต้องเสียแท้ก และสามีก็ชอบประเทศไทยมาก และอนาคตพากันคิดไว้ว่ารอให้ลูกเรียนจบ เขาอยากไปอยู่ประเทศไทยมากกว่า และลูกถ้าเขาโตพอ ก็คงให้เขาเลือกเองว่าจะเป็นคนไทยหรืออเมริกัน แม่บ้านคิดว่าอย่างไรบ้างค่ะ

จากคุณ : BW - [ 1 ก.ค. 47 09:17:06 ]