CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

< ขอความช่วยเหลือเพื่อนๆห้องนี้นิดนึงครับ >

คือเพื่อนหลายๆคนคงจะทราบเรื่องเกี่ยวกับการโพสรูปที่เป็นข่าวอยู่ในขณะนี้ครับ mad

ซึ่งในความคิดผม มันไม่ใช่เรื่องอะไรใหญ่
    ไปกับการโปรโมทหนังหรือการหาแพะ และก็การแสวงหาผลประโยชน์จากการหาข่าว เขียนข่าวและปรุงรสเข้าไปตามภาษาสื่อซึ่งมันเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว

มันทำให้ คุณมือกลองในตำนาน จากห้องเฉลิมไทย ซึ่งปกติแล้ว ผมไม่เคยเข้าไปห้องนั้นเลย แต่ด้วยความเห็นใจอย่างยิ่ง หลังจากทราบข่าวว่าเรื่องมันชักจะไปกันใหญ่

ทั้งเจ้าของพันทิปแห่งนี้ก็โดนตำรวจเรียกไปสอบปากคำด้วย ---> ซวยกันไปหมด ขี้แง

จากที่ผมทราบล่าสุด สงสัยว่าทำไมไม่ไปหาคนเอามันออกมา มาหาแพะในพันทิปทำไม !!!

สังคมบนเว็ปใต้ดินมันมีมากกว่านี้ไม่ไปตาม หยอกเย้า

ที่เขียนมาทั้งหมดก็อยากขอความเห็นใจจากเพื่อนๆห้องนี้
    ไม่ได้ขออะไรมาก ช่วยๆเข้าไปแสดงพลังจากห้องของเรา จากเสียงน้อยๆจากทางไกลไปเป็นกำลังใจให้คุณ มือกลองในตำนานด้วย

http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H2898403/H2898403.html

ซึ่งจะมีลิงค์ย่อยๆไปอีก ...

และผมเองก็จะส่งเงินอันน้อยนิดไปสมทบด้วย เพื่อนๆคนไหนที่สนใจจะร่วมก็ติดต่อผมได้ จะได้ประหยัดค่า tele transfer ได้

หวังว่าเรื่องจะคลี่คลายโดยเร็ว แล้วผมจะได้มีรูปมาโพสให้ดูกันอีก ตอนนี้มีเต็ม hard drive ผมแล้ว 555 ฮ่าฮ่าฮ่า

เด๋วสงสัยต้องไปสมัครเว็ปอื่นเพิ่มกันเหนียวไว้ซะแล้ว

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

จากคุณ : <---TUk---> - [ 4 ก.ค. 47 19:28:08 ]