CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เรียนเมืองนอกเหรอ จบมาก็เท่านั้น

สวัสดีค่ะ ดิฉันออกจากงานประจำมาได้สามเดือนแล้ว
    ที่ออก ก็เพราะฮึดจะไปเรียนต่อนอกแหละค่ะ
    ความใฝ่ฝันเหรอคะ
    อยากรวยค่ะ
    ถ้าไม่เป็นเจ้าของกิจการก็อยากได้เงินเดือนเยอะๆหน่อยสัก ห้าหมื่นขึ้นไป

ตอนนี้เซ็งชีวิตมาก เพราะพอศึกษาข้อมูลเยอะๆเข้า
    ถามคนนั้นคนนี้
    เรียนจบมามันไม่ได้ดีอย่างที่คิด
    เพื่อนบางคนขอเงินพ่อแม่ไปสองล้าน
    กลับมาได้เงินเดือน ไม่เกินสองหมื่น
    แล้วเมื่อไหร่จะคืนทุนล่ะเนี่ย
    (ขอโทษนะคะ คิดเรื่องเงินมากไป)

เห็นอย่างงี้ก็ไม่อยากไปเลย
    ตอนนี้วันๆได้แต่นั่งเล่นเน็ต
    หาข้อมูลว่าจะเรียนต่ออะไรดี
    ทำอะไรดีถึงจะรวย
    คนแถวบ้านหนูก็ถากถางหนูว่า
    ทำไมไม่ไปนอกสักที ไม่มีปัญญาล่ะซี้

หนูมืดมน ไม่รู้เอางัยดี
    ถ้าไม่คุ้มค่าเงินพ่อแม่ก็ไม่ไปดีกว่า
    มีใครเป็นอย่างงี้บ้างคะ

จากคุณ : หดหู่เป็นช่วงๆ - [ 6 ก.ค. 47 12:07:55 A:203.149.33.223 X: ]