CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ทำไงให้ dissertation ของเราออกมาแบบ "be original" ครับ...T_T

ไปคุยกับ supervisor มา เค้าบอกว่า โดยรวมๆ แล้ว dissertation ของเราก็พอใช้ได้ แต่ขาดความเป็น original แบบไม่รู้ว่า ไอ้เป็น original นี่ทำยังไงครับ ต้องใส่เนื้อหาอะไรไปบ้าง

แต่ยอมรับว่า dissertation ของผมตอนนี้มันแบบ เหมือนเอาข้อมูลที่เราได้ มาเรียบเรียง ใหม่อีกที (เหมือนกับตัดแปะ แล้วใส่ reference เข้าไปเท่านั้นแหละครับ

ใครมีประสบการณ์ be original มาช่วยแนะนำหน่อยครับ...ขอบคุณ สูงๆ

จากคุณ : Hidden Dragon - [ 15 ก.ค. 47 00:24:50 ]