CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

สงสารเด็กตาดำๆอยากทานคะน้าน้ำมันหอยด้วยนะคะ

สวัสดีค่าพี่แม่บ้านทั้งหลาย ตะเกียงขอมารบกวนพี่ๆห้องนี้อีกรอบค่ะ คือเรื่องมีอยู่ว่า ตะเกียงอยากทานคะน้าน้ำมันหอยอย่างแรงค่ะตอนนี้ อุตส่าห์ดั้นด้นไปหาคะน้าจากซุปเปอร์จีน 2 กำมือเด็กน้อยๆ 2 ปอนด์กว่าก็ไม่ยั่นค่ะ ด้วยความอยากมาก แต่พอเอามาใส่ในตู้เย็นแล้วก็คิดได้ ทำไม่เป็นนี่หว่าเรา อิอิ เปิดหาสูตรจากที่นี่ก็หาไม่เจอแล้วค่ะ search แล้วก็ไม่เจอ เจอแต่พี่แม่บ้านมาส่งการบ้าน แต่ไม่มีสูตรไว้อ่ะค่ะ ถ้ายังไงรบกวนพี่ๆที่รู้สูตรช่วยเด็กตาดำๆทำกับข้าวไม่เป็นแต่อยากทานคนนี้ทีเถอะนะคะ ขอบคุณค่า

ปล. คะน้าผัดเนื้อน้ำมันหอยอะไรนี่ไม่เอานะพี่ทู หนูอยากได้น้ำมันหอยราดเชื่อมๆอ่า อิอิ

จากคุณ : roman candle - [ 15 ก.ค. 47 19:26:17 ]