CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Salmon en Croute

อาหารอังกฤษ แต่ชื่อเป็นฝรั่งเศส
    คล้าย ๆ พายนั่นแหละค่ะ ทำด้วยเนื้อปลาซาลมอนค่ะ

ปกติคุณพ่อบ้านจะชอบทานปลา แต่สูตรอาหารทำปลาที่พอจะทำเป็นนั้นมีน้อยเหลือเกิน ทำออกมาก็ไม่ค่อยจะเป็นสับปะรดสักเท่าไหร่อีกต่างหาก (พูดอย่างนี้ทีไร ใครน้อเคยแซวว่า ก็ทำกับข้าว จะให้มันออกมาเป็นสับปะรดได้ยังไง)

บังเอิญเป็นคนชอบทำพาย นวดแป้งพายจนบรรลุขั้นศาสตราจารย์ พอมาดูสูตรนี้ของคุณลุง Rick Stein ทีวีเชฟที่มีชื่อเสียงทางด้านการทำอาหารทะเลของบีบีซีค่ะ เห็นว่าน่าสนใจดี เลยลงทุนทำให้คุณแบรดซะหน่อย

ตามมาดูไหม ว่าทำยังไง

จากคุณ : Pl@too - [ 18 ก.ค. 47 01:46:46 ]