CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ถามเรื่องตั๋วเครื่องบินไปลอนดอนหน่อยครับ

กลับมารบกวนชาว around UK อีกครั้ง คำถามเยอะนิดนึงนะครับ แบบว่าไม่เคยนิ

อยากทราบวิธีการจองตั๋วเครื่องบินไปลอนดอนหน่อยน่ะครับ ตั้งใจว่าจะไปเรียนต่อ แต่ไม่เคยซื้อตั๋วเอง ไม่รู้ว่าต้องทำไงบ้างครับ

เห็นเค้าบอกว่าซื้อผ่านเอเจนซี่ชื่อ STA Travel เนี่ย สำหรับนักเรียนแล้ว ถูกสุดจริงรึเปล่าครับ จะได้ไปใช้บริการบ้าง หรือมีที่อื่นดีกว่าครับ

แล้วถ้าผมยังไม่มีใบตอบรับจากมหาลัยเนี่ยไปจอง flight ก่อนได้ไหมครับ แล้วค่อยออกบัตรทีหลัง เห็นเค้าว่าช่วงนี้คนไปขอวีซ่าอังกฤษเยอะ กลัวได้คอร์สแต่ไม่มีเครื่องไป....แป่ว   แล้วจองตั๋วต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรหรือไม่ครับ

ตั๋วที่จองเนี่ย เป็นแบบไป-กลับใช่หรือไม่ครับ ระบุวันออกเดินทางแล้วเราค่อยเลือกวันกลับอีกที

ถ้าจองได้  ใช้บริการสายการบินอะไรดีครับ  เห็นมีความเห็นในนี้มากมาย เลือกไม่ถูก  สายการบินอะไรดี ที่สะดวก บริการโอเค ไม่แพงนัก แล้วก็ให้น้ำหนักสัมภาระเยอะหน่อย ไปเรียน คงจะต้องแบกข้าวของไปพอสมควรครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับผม

จากคุณ : H2O+ - [ 19 ก.ค. 47 12:34:29 ]