CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

***ขอช่วยแนะนำวิธีหรือเทคนิคการเขียน part writing ของ TOEFL ให้ได้ใกล้ๆ 6.0 ด้วยค่ะ เริ่มท้อแล้ว...

คือด้านที่จะไปเรียนต่อค่ะ เค้าต้องการ( prefer)คะแนน part นี้มากกว่า 5.0 ค่ะ ก็เลยพยายามอยากจะทำให้ได้ 5.5 หรือ เต็มไปเลยค่ะ สอบมาหลายครั้งแล้ว ได้แค่ 4.5-5.0 จนเริ่มจะท้อแล้วค่ะ
    ก็คิดว่าตนเองเขียนดีแล้วนะคะ เลยไม่รู้ว่าเค้าต้องการยังไง จะให้ยาวกว่านี้ หรือประโยคสวยกว่านี้ หรือยังไง ก็เลยกล้วว่าขืนสอบไปเรื่อยๆ จะเสียเงินมากเปล่าๆ ตอนนี้ 4 ครั้งแล้วค่ะ เริ่มซีด...
    ขอความกรุณาพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแชร์ความคิดเห็นหรือประสบการณ์ ในการสอบเขียนได้ไหมค่ะ ว่าทาง toefl เค้าชอบแบบไหน หรือเค้าดู criteria อะไรเป็นพิเศษ มี trick อะไรบ้าง ช่วยแบ่งปันด้วยนะคะ ถือว่าเป็นแสงสว่างให้แก่เราด้วย ไม่อยากสอบไปเรื่อยๆแล้ว จริงๆ....
    ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : นำผึ้ง - [ 20 ก.ค. 47 01:28:02 A:210.203.186.110 X: ]