CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

รบกวนผู้รู้ ถามเรื่อง visa ด้วยคะ ตอนนี้มีปัญหาคะ

คือว่ายื่นวีซ่าไปแล้วนะคะ ตอนนี้ทางสถานฑูตกำลังเช็คข้อมูลอยู่คะ หลักฐานครบพร้อมมีหนังสือเชิญจากภรรยานาย(คนญี่ปุ่น) แต่ว่าทริปนี้ไปพร้อมกับเพื่อนญี่ปุ่น(ผู้ชาย)แต่เราไปพักบ้านภรรยานาย ส่วนเพื่อนกลับบ้าน แต่ตอนกลางวันจะพาไปเที่ยว เพื่อนอยู่โอซาก้า บ้านพักภรรยานายอยู่เกี่ยวโต เราเขียนในใบกรอกคำร้องว่าไปกับเพื่อน แต่ทางสถานฑูตตอนนี้เค้าเช็คคะ ว่าเรากับเพื่อนเกี่ยวข้องกันยังไง แล้วก็เช็คไปทางภรรยานายที่ญี่ปุ่นว่ารู้จักเพื่อนเรามั้ย ซึ่งภรรยานายไม่รู้จักคะ จริงๆ ไม่เกี่ยวข้องอะไร แต่เราดันใส่ชื่อเพื่อนเข้าไป ทำให้เค้าเช็คใหญ่เลยว่าเพื่อนเราคือใคร กรณีนี้วีซ่าจะผ่านมั้ยคะ
    ปล. ตอนไปยื่นเอกสารเพื่อนเราก็อธิบายไปแล้วนะว่าเค้าจะแค่พาเที่ยวตอนกลางวันเท่านั้น ไม่ได้พักร่วมกัน
    รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

จากคุณ : ninachan - [ 18 ส.ค. 47 22:22:54 ]