CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

*** เมนู Pasta ที่เรียกว่า Conchiglie ***

สวัสดีค่ะ

วันนี้หาญกล้ามาทำอาหารอวดเพื่อน ๆ ที่นี่ค่ะ หลังจากที่ทำตัวเป็นนักเรียกที่ดีมานาน เอาสูตรอาหารจากที่นี่ไปทำบ่อย ๆ วันนี้เลยเอาสูตรอาหารอร่อย ทำง่าย มาให้เพื่อน ๆ ค่ะ

เพื่อนที่ทำงานทำมาให้ทาน อร่อยติดใจ เธอเลยให้สูตรมาทำค่ะ ตอนนี้เป็นเมนูประจำบ้านไปแล้วค่ะ

Conchiglie เป็นชื่อของพาสต้าชนิดหนึ่ง มีรูปร่างคล้ายครองแครงยักษ์ หรือ หอยยักษ์ หน่ะค่ะ ภาษาอิตาเลียนจะออกเสียงว่าอย่างไรก็สุดรู่ เพราะเราเรียกกันง่าย ๆ ว่า Shell หน่ะค่ะ

หน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ

จากคุณ : madam_ozzy - [ 21 ส.ค. 47 20:23:35 ]