CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คำถาม "เว็บไซต์เกี่ยวกับการพับกระดาษ"

เคยเห็นมานานพอสมควรว่า มีผู้เคยแนะนำเกี่ยวกับเว็บไซต์การพับกระดาษเป็นรูปต่างๆ น่ะค่ะ

ช่วงนี้ลูกอยู่บ้าน เลยอยากหากิจกรรมอะไรที่แม่-ลูกทำด้วยกันภายในบ้าน คือลูกออกจากบ้านไม่ได้มากน่ะค่ะ แล้วเขาก็ไม่อยากออกจากบ้านเพราะตัวเป็นตุ่มและผื่นเต็มเลยค่ะ (ก็เบาบางลงบ้างแล้ว แต่ยังพอมีคันนิดหน่อย และอาย)

วันนี้ลองพับเครื่องบินน่ะค่ะ ร่อนไม่ไปเลย จำไม่ได้แล้วว่าตอนเด็กๆ เคยพับอะไรๆ มาบ้าง นึกออกว่า เคยพับ นก เรือ เครื่องบิน พอมานั่งลองพับๆ เอง ทำไม่ได้เลยค่ะ

หากใครทราบ หรือมีเว็บไซต์จะแนะนำ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    (เมื่อกี้ลองเสิร์ชใช้คำว่า "พับกระดาษ" ไม่ออกเลยค่ะ มีแต่คำพูดว่า พับกระดาษ แต่ไม่มีวิธีการพับน่ะค่ะ)

จากคุณ : พธูไทย - [ 24 ส.ค. 47 17:02:09 ]