CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

จะสมัครเรียนต่อ usa แล้วมี sponsors 2 คนได้มั้ยครับ...

ตอนนี้กำลังจะยื่นเอกสารสมัครเรียนและขอ I-20 น่ะครับ...
    จริงๆแล้วแม่ผมก็มีเงินในบัญชีอยู่พอสมควร..ประมาณล้านกว่าๆ เกือบๆ 2 ล้าน..
    แต่ผมไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เลยขอให้อามาช่วยเป็น sponsor อีกคนครับ..
    ก็จะถามเกี่ยวกับ I-20 และก็ Visa ครับ..
    1. ถ้าผมให้แม่เป็น sponsor เพื่อให้ได้ I-20 ก่อน...(เพราะคิดว่าเงินในบัญชีแม่น่าจะพอ).. แล้วหลังจากนั้นตอนยื่นขอ Visa ก็เอาอามา support อีกคนจะทำได้มั้ยครับ..
    2. หรือผมควรจะ่ส่งชื่อ sponsor ไปทั้ง 2 คนตั้งแต่แรกดีครับ..

จากคุณ : ทุยทุย - [ 26 ส.ค. 47 03:04:16 ]