CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ทำไมถึงต้องชื่อว่า โทได ครับ

คือสงสัยมานานแล้วครับว่า ทำไมถึงเรียก The University of tokyo ว่า โทได อ่ะคัรบ แล้วมหาวิทยาลัยเกียวโตคนญี่ปุ่นเรียกว่าอะไรคัรบ แล้วถามอีกอย่างครับ เท่าที่ผมได้อ่านการ์ตูนมา รู้เลยว่าการเข้าโทไดนั้นยากมาก เลยอยากทราบว่า ความยากในการเอนท์เข้าโทไดนี่อยู่ในระดับไหนครับ แล้วคนญี่ปุ่นที่เอนท์เข้าโทไดได้นี่คือประเภทอัจฉริยะเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าคนที่ขยันก็ทำได้ครับ

จากคุณ : A ARM - [ 26 ส.ค. 47 18:11:14 ]