CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เรื่องการถือสองสัญชาติ ไทยและอเมริกัน

มีคำถามเรื่องการถือสองสัญชาติ ไทยและอเมริกันค่ะ เพราะฟังมาบางคนบอกว่า อเมริกาไม่อนุญาตให้คนไทยถือสองสัญชาติ คือถ้าจะเป็น Citizen โอนสัญชาติเป็นอเมริกัน เราต้องยกเลิกสัญชาติไทย เป็นความจริงหรือเปล่า แล้วทำไมเห็นคนไทยหลายคนถือสองสัญชาติมีได้สองพาสปอร์ต รบกวนผู้รู้ให้ความเห็นด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : นัท - [ 31 ส.ค. 47 22:32:19 A:66.167.120.122 X: TicketID:001701 ]