CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ปลาตะเพียนสาน

แม่บ้านท่านไหนจำวีธีสานปลาตะเพียนได้บ้างค่ะ ข่วยสอนหน่อยค่ะ คืออยู่ว่างๆไม่มีอะไรทำ พอดีมีริ้บบิ้นที่เป็นสีสวยๆ (ที่มีลวดข้างใน) จำได้ว่าเคยเห็นเพื่อนเอามาสานเป็นปลาตะเพียน แล้วใส่ขวดโหลไว้สวยดี เลยอยากจะลองทำบ้าง (เผื่อจะได้เอาไว้เป็นของขวัญคริสต์มาส เพราะกว่าจะถึงก็คงได้หลายตัวแล้ว) แต่ว่าตอนที่เพื่อนทำไม่ได้สนใจ ตอนนี้เลยนึกเสียดาย ค้นหาในเวปก็ไม่มีวิธีทำ ช่วยหน่อยนะคะ หรือสานเป็นอย่างอื่นก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Elske - [ 7 ก.ย. 47 03:36:41 ]