CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

+ + + ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ที่ใจดี ห้องนี้หน่อยนะคะ เรื่อง "เห็ดหอม" ค่ะ + + +

สวัสดีค่ะ พี่ห้องแม่บ้านต่างแดนคะ หนูมาทีไร มีคำถามมาทุกทีเลยอ่ะค่ะ แหะ ๆ ^_^'

คือ ที่บ้านหนูมีเห็ดหอมเยอะมาก ๆ เลยน่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะเอามาทำกับข้าวอะไรทานดีคะ
    ที่หนูทำเป็นอย่างเดียวคือ ข้าวอบกุนเชียง อันนั้น ใส่เห็ดหอม แล้วหุงด้วยน้ำเห็ดหอม
    กลิ่นหอม กรุ่น น่าทานมาก ๆค่ะ

แต่ทีนี้ เห็ดหอมเหลือตรึมเลยอ่ะค่ะ ไม่รู้จะนำไปทำอะไรดี  รบกวนพี่ห้องนี้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ข้าวปุ้นจัง - [ 13 ก.ย. 47 01:37:16 ]