CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แนะนำหน่อยค่ะ วีซ่า guru ท่องเที่ยวu.s

สวัสดีค่ะทุกๆคน มาขอความช่วยเหลือค่ะ คือ ตัวดิฉันเองกับพี่สาวต้องการทำวีซ่าท่องเทียว
    คือมีคนรับรองนะค่ะ เป็นคนอเมริกัน รู้จักกันตั้งแต่ปีที่แล้ว อยากไปเห็นบ้านเมืองเค้านะคะ พอดีมีเวลาว่าง จริงๆแล้วพี่สาวได้หมั้นกันที่นีแต่จะแต่งงานเดือนกุมภา ทางพ่อแม่อยากให้ไปดูว่าเค้าอยู่ยังไง เลยให้ตัวดิฉันเองไปเป็นเพื่อนจะบอกเอกสาร เป็นข้อๆไปนะค่ัะ

ๅ ของตัวเองค่ะ เอกสารจากธนาคาร เป็นเงินออม 500000
    2.ไม่มีเอกสารรับรองจากที่ทำงานเพราะทำงานที่บ้าน ทำเกี่ยวกับ webmaster แต่เงินโอนเข้าแบงค์ทุกเดิอน
    3.ใบเสร็จจากการ จ่ายค่าโทร เนต 3เบอร์ จะได้โชว์ว่าทำเกียวกับ web จริง
    3.ใบรับรองแพทย์ เพราะมีนัดการตรวจรักษาที่โรงพยาบาล เดือน ธันวาเป็นธัยรอย นะค่ะต้องพบหมอ (ควรดีหรือเปล่าค่ะหรือว่าไม่ต้อง)
    4รูปถ่ายครอบครัว และรูปถ่ายกับคนรับรอง
    5.พึ่งจะซื้อบ้าน นะค่ะ จะเอาเอกสารให้ดูดีเปล่า เพราะเดือนมกราคมต้องทำสัญญา
    6.จดหมายแนะนำตัว

จะบอกว่าออกค่าตั๋วเอง เพราะทางสถานทูตคงงว่าทำไมออกค่าใช้จ่ายให้ต้อง2คน แต่การกินอยูทางนั้นรับผิดชอบลืมบอกไปว่าอายุ28 ยังไม่ไก้แต่งงาน

@@@ของพี่สาว@@@42ปี ม่ายค่ะ

1 จดหมายแนะนำตัว
    2ใบเกิดของลูกสาว อายุ 20 และ 7 ปี
    3 รูป ครอบครัว และคนรับรอง
    4. สมุดออมทรัพย์ 100000 บาท
    5. มีกิจการ ให้คนเช่าบ้าน มีใบสัญญาเข่าพร้อมฉโนด
    6 ใบรับรองโรงเรียนภาษา
    7เงินทุนประกันชีวิตของธนาคาร ไทยพาณิชย์
    8. ใบมรณบัตรของสามี และ ใบสมรส

ต้องการไป ประมาณ3อาทิตย์ จริงๆแล้ว ถ้าเราบอก3อาทิตย์เขาก้อให้ 3อาทิตย์หรือแล้วแต่ทาง ต.ม. ที่แอร์พอต เป็นคนออกให้ ที่บอกไปแค่3อาทิตย์จะได้ดูว่าไปน้อยหน่อย แต่ดิฉันเอง อยากอยู่2เดือนนะค่ะ

จากคุณ : Lakky - [ 15 ก.ย. 47 21:28:22 ]