CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอวิธีหุงข้าวเหนียวในไมโครเวฟหน่อยค่ะ

ขอวิธีหุงข้าวเหนียวในไมโครเวฟหน่อยค่ะ

คือนัทเคยซื้อข้าวเหนียวมาหุงแล้วมันไม่เหมือนข้าวเหนียวอ่ะค่ะ ออกมาคล้ายๆข้าวสวย มันเพราะข้าวเก่าหรือเปล่าคะ (ข้าวเหนียวที่ใช้เป็นข้าวเหนียวปิ่นแก้วค่ะ ถ้าจำไม่ผิด) ก็เลยสงสัยว่าเป็นที่ข้าวหรือเป็นที่วิธีหุงไม่ถูก รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยค่า :)

จากคุณ : นัท - [ 18 ก.ย. 47 23:39:31 A:67.180.158.164 X: TicketID:001701 ]