CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

///-------****------Swansea---ChocChip Buiscuits---etc.---etc.-------****------///

เมื่อต้นอาทิตย์นี้ไปเวลส์มาค่ะ เป็นแคว้น ๆ หนึ่งอยู่ทางตะวันตกเฉียงใต้ของเกาะอังกฤษ เดิมเวลส์นี่เป็นประเทศเอกราชนะคะ อังกฤษไปตีเค้ามา ปัจจุบันคนเวลช์ก็ยังตะหงิด ๆ ไม่ค่อยชอบขี้หน้าคนอังกฤษสักเท่าไหร่นัก ถึงแม้ว่าจะเป็นประเทศเดียวกันมาหลายร้อยปีแล้วก็เถอะ

เมืองที่ไปพักชื่อเมือง Swansea ค่ะ จัดว่าอยู่ทางใต้ของเวลส์
    เห็นว่าภาพชายทะเลสวยไม่เบา อยู่ตรงด้านหน้าโรงแรมนี่เอง พอว่างจากงานเลยไปเดินถ่ายรูปมา รูปนี้ถ่ายตอนเย็นค่ะ

จากคุณ : Pl@too - [ 19 ก.ย. 47 05:29:16 ]