CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

กำหนดการจ่ายค่าเทอมให้ทางมหาลัย ใครทราบบ้างค่ะ

กำลังจะจ่ายค่าเทอมน่ะคะ คือในใบ Offer ระบุว่า
    Acceptance and Payment Deadline : 1 Dec 04 เปิดเทอม 28 กพ 05 โน่น

คือ plan จะจ่ายผ่านทาง IDP ตอน กลางๆ เดือน พย 04 ก็น่าจะทันดูจากในใบ OFFER มันระบุ deadline มาด้วย แต่ทำไมโทรไปถาม agency มาเขาบอกว่าต้องรีบๆ จ่าย หากไม่รีบจ่ายที่เต็มคนอื่นจ่ายไปก่อน แล้วเราจะอดเรียน ( จริงหรือป่าวค่ะ โหจ่ายตังก็ไม่ได้ช้าก่อน deadline อีกจะอดเรียนเหรอค่ะ ) เพราะไม่มีทีให้เรียน เราได้แบบ full offer มาไม่ต้องเรียนภาษาอะไรแล้วค่ะ อยากทราบจริงๆ เพื่อนๆท่านอื่นจ่ายกันตอนไหน คือทางเอเจนซี่ เขาจะขู่มากว่าหากจ่ายช้าวีซ่า ก็จะช้า คือเราคิดว่ามันจะช้ายังเนีย หากจ่ายตอน ตอน กลาง พย น่าจะได้ COE น่าจะประมาณ กลาง ธค แล้วก็ไปขอวีซ่าเลย รอรับวีซ่าน่าจะประมาณ ปลาย มกราคม เป็นอย่างช้า process ในการขอวีซ่าไม่น่าเกิน 2 เดือนแน่ๆ นานสุดๆ เคยรอของตอนไปเรียนที่ สหรัฐ เต็มที่ 1 เดือนของช่วง peak ๆ ในส่วนของ australia เราว่าไม่น่าแตกต่างกันมากนัก แล้วเราว่า ทาง agency จะเร่งทำไม เนี่ยเร่งจัง เพื่อนๆว่า เขาจะได้เงินมากขึนเมื่อเราจ่ายเร็วขึ้นหรือค่ะ

จากคุณ : LMC - [ 24 ก.ย. 47 12:46:48 A:202.28.21.6 X: TicketID:030453 ]