CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

กระทู้ที่สอง เมื่อไปถึงแล้วต้องทำไงต่อคะ

เมื่อไปถึงแล้วต้องทำไงต่อคะ เอาตั้งแต่ลงเครื่องเลยก็ได้นะคะ เราอยู่กับ Home stay 1 เดือนอ่ะค่ะ เค้าจะมีคนมารับ (ล่ะมั้ง) แล้วเคาก็คงพาเราไปที่บ้านป่ะคะ ไม่รู้ลำดับ แล้วเราควรจะถามไถ่อะไรเค้าไว้ก่อนไม๊คะ เช่นอะไรบ้าง
    แล้วจากนั้น เรื่องเกี่ยวกับตัวเราเอง เราต้องทำอะไรบ้าง ต้องไปเปิดบัญชีก่อนไม๊ หรือไปทำอะไรก่อน work permit ต้องไปทำเมื่อไหร่ เราไม่รู้ลำดับเลยว่าต้องทำอะไรก่อนอะไรหลัง รบกวนด้วยนะคะ แล้วสถานที่ที่เราจะต้องติดต่อมันอยู่ที่ไหนบ้าง (โอ้ย หัวจะพัง)
    รบกวนด้วยนะคะ ขี้แง ขี้แง

จากคุณ : น้องใหม่ ไฟแร๊งแรง - [ 24 ก.ย. 47 16:13:21 A:192.168.10.132 X:221.128.74.51 TicketID:017425 ]