CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอถามเกี่ยวกับเรื่องstatementในการขอวีซ่าaustraliaหน่อยนะคะ

จะไปต่อป.โท พร้อมเรียนภาษาปีหน้าค่ะ รวมๆแล้วเฉพาะค่าเรียนประมาณ32000AUDประมาณ2ปีจบ ไม่ทราบว่าstatementจะต้องมีไปแสดงประมาณเท่าไหร่คะ คือว่ามีปัญหาตรงที่ช่วงนี้ที่บริษัทของแม่มีstatementไม่ค่อยดีน่ะค่ะ(ขาดทุน) แต่เพิ่งทราบว่าเค้าดูย้อนหลัง6เดือน แล้วเราจะไปประมาณมกราน่ะค่ะ ถ้าเกิดช่วงเวลาที่เหลืออีกประมาณ3เดือน คุณแม่บอกว่าสามารถทำให้มันดูดีขึ้นมาได้นี่จะพอใช้ยื่นได้ไม๊คะ (เพราะว่ารายรับหลักมันอยู่ในพวกเงินจากทางอื่น ทีนี้จะเอาเงินบางส่วนเอามาหมุนเวียนในบริษัทช่วง3เดือนนี้น่ะค่ะ) หรือว่าถ้าอย่างนั้นเอามาใส่ในบัญชีเงินฝากจะดีกว่าไม๊คะ (ค่อยๆใส่เข้าไปทีละไม่มากจนดูน่าเกลียดอ่ะค่ะ) แต่ก่อนหน้านี้ ในบัญชีก็มีแค่ประมาณ2แสนเองค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ (แล้วพันธบัตรหรือทรัพย์สินอื่นๆใช้ได้ไม๊คะ)

จากคุณ : pumm - [ 24 ก.ย. 47 21:30:28 A:202.133.168.45 X: TicketID:065242 ]